ก๋วยเตี๋ยวอร่อย
จากสูตรอนุสาวรีย์ชัย
เป็นสูตรโบราณ
ราคาถ้วยละ 10 บาท
คนขายใจดี ทุกคน
เจ้าของร้าน
คุณแม่พรัชณี โคตรอาสา
สถานที่ตั้ง
ตั้งอยู่ใกล้ตัวเมือง ตรงข้ามหน้า โรงพยาบาลอำนาจเจริญ
ติดกับตลาดนัดวันศุกร์ ใกล้ร้านเสริมสวยสุพรรณี เสริมสวย
การเดินทาง
เดินทางตามถนนชยางกรู มาที่ 4 แยกไฟแดงใหญ่กลางเมืองอำนาจเจริญ เลี้ยวไปทางไปจังหวัด ยโสธร
ที่มาของร้าน
ตั้งร้านก๋วยเตี๋ยวมาได้ 2 ปีแล้ว เป็นก๋วยเตี๋ยวสูตรดั้งเดิม เป็นสูตรที่ทำเอง เนื้อมีความนุ่ม ไม่เหม็นกลิ่นคาวเลือด น้ำก๋วยเตี๋ยวมีกลิ่นของขิง ทำให้รสชาติอร่อยยิ่งขึ้น
ร้านนี้ ขายถ้วยละ 10 บาท
ราคาก๋วยเตี๋ยว ถ้วยละ 10 บาท
เกิดจากสมัยตอนเป็นเด็ก คุณแม่พรัชณี โคตรอาสา มีฐานะยากจนและคุณแม่เป็นผู้ที่ชื่นชอบการรับประทานก๋วยเตี๋ยวมาตั้งแต่วัยเยาว์ คุณแม่คิดว่า ถ้าเติบใหญ่จะเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวที่ราคาถูกกว่าร้านอาหารอื่นๆ เพื่อให้คนทั่วไปได้กิน โดยไม่ต้องเสียเงินแพง พร้อมยังอิ่มและอร่อยอีกด้วย
![](http://static.wixstatic.com/media/286550_041e82beadb540168932a8b960dbe220.jpg_srz_p_594_332_75_22_0.50_1.20_0.00_jpg_srz)
![](http://static.wixstatic.com/media/286550_05d03fa15fc540619999ef7d418944fe.jpg_srz_p_594_332_75_22_0.50_1.20_0.00_jpg_srz)
![](http://static.wixstatic.com/media/286550_4c30f457beb64dddb46bf00f8b0924db.jpg_srz_p_594_332_75_22_0.50_1.20_0.00_jpg_srz)
คุณแม่พรัชณี โคตรอาสา
สถานที่ตั้ง
ตั้งอยู่ใกล้ตัวเมือง ตรงข้ามหน้า โรงพยาบาลอำนาจเจริญ
ติดกับตลาดนัดวันศุกร์ ใกล้ร้านเสริมสวยสุพรรณี เสริมสวย
การเดินทาง
เดินทางตามถนนชยางกรู มาที่ 4 แยกไฟแดงใหญ่กลางเมืองอำนาจเจริญ เลี้ยวไปทางไปจังหวัด ยโสธร
ที่มาของร้าน
ตั้งร้านก๋วยเตี๋ยวมาได้ 2 ปีแล้ว เป็นก๋วยเตี๋ยวสูตรดั้งเดิม เป็นสูตรที่ทำเอง เนื้อมีความนุ่ม ไม่เหม็นกลิ่นคาวเลือด น้ำก๋วยเตี๋ยวมีกลิ่นของขิง ทำให้รสชาติอร่อยยิ่งขึ้น
ร้านนี้ ขายถ้วยละ 10 บาท
ราคาก๋วยเตี๋ยว ถ้วยละ 10 บาท
เกิดจากสมัยตอนเป็นเด็ก คุณแม่พรัชณี โคตรอาสา มีฐานะยากจนและคุณแม่เป็นผู้ที่ชื่นชอบการรับประทานก๋วยเตี๋ยวมาตั้งแต่วัยเยาว์ คุณแม่คิดว่า ถ้าเติบใหญ่จะเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวที่ราคาถูกกว่าร้านอาหารอื่นๆ เพื่อให้คนทั่วไปได้กิน โดยไม่ต้องเสียเงินแพง พร้อมยังอิ่มและอร่อยอีกด้วย
0 ความคิดเห็น :
แสดงความคิดเห็น